न्यूगोने भारतातील पहिली लांब पल्ल्याची इलेक्ट्रिक एसी सीटर आणि स्लीपर बस सेवा सुरू केली

NueGo Seater + Sleeper Electric AC Bus

मुंबई, 18 एप्रिल, 2024 (TGN)- लोकांसाठी इको-फ्रेंडली वाहतूक उपाय उपलब्ध करून देणाऱ्या न्यूगो ने भारतातील पहिली इंटरसिटी इलेक्ट्रिक बस सेवा सुरू केली आहे. या लॉन्चमुळे कंपनी लांब पल्ल्याच्या प्रवासात मोठा बदल घडवून आणण्याच्या तयारीत आहे. शून्य कार्बन उत्सर्जन आणि स्वच्छ वातावरणासह सार्वजनिक वाहतुकीचे ठोस साधन उपलब्ध करून देण्याच्या दिशेने हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. इलेक्ट्रिक बसेसचा अवलंब करण्याकडे ग्राहकांचा कल वाढत आहे कारण ते शून्य कार्बन उत्सर्जन करते आणि वायू प्रदूषण कमी करते.न्यूगोने भारतातील प्रमुख मार्गांवर अनेक सीटर आणि स्लीपर बसेस तैनात केल्या आहेत.

या बसेस बेंगळुरू-चेन्नई, बेंगळुरू-कोइम्बतूर, विजयवाडा-विशाखापट्टणम, दिल्ली-जयपूर आणि दिल्ली-अमृतसर इत्यादी मार्गांवर चालवल्या जात आहेत. न्यूगोने नवीन रस्ते मार्गांवर इलेक्ट्रिक बस चालवून आपले कार्य वाढवण्याची योजना आखली आहे. या बसेस रस्त्यावर सुरळीत चालवण्यासाठी चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरही तयार करण्यात आले आहे. न्यूगोने या इलेक्ट्रिक बस सेवेच्या कार्यात सर्वांचे योगदान वाढवले आहे आणि कंपनीच्या कर्मचाऱ्यांमध्ये स्त्री आणि पुरुष दोघांचीही सक्रियपणे भरती केली आहे. बसचा हा एकमेव ब्रँड आहे ज्यात महिला प्रशिक्षक कॅप्टन आहेत.

लॉन्चबद्दल भाष्य करताना, ग्रीनसेल मोबिलिटीचे एमडी आणि सीईओ देवेंद्र चावला म्हणाले, “न्यूगो भारतातील पहिली लांब पल्ल्याची इलेक्ट्रिक एसी स्लीपर बस सेवा सुरू करून इंटरसिटी बस प्रवासात क्रांती घडवत आहे. भारतातील सार्वजनिक वाहतुकीच्या शाश्वत पद्धतींना चालना देण्यासाठी ही एक उल्लेखनीय कामगिरी आहे. हे पर्यावरण स्वच्छ ठेवण्यासाठी नवीन साधने प्रदान करण्याच्या आमच्या सतत वचनबद्धतेच्या अनुषंगाने आहे. याचा प्रवाशांना आणि पर्यावरणालाही फायदा होईल. इलेक्ट्रिक बसेसच्या संचालनामध्ये स्मार्ट तंत्रज्ञानाचा समावेश करून आणि प्रवाशांच्या आराम, सुरक्षितता आणि जागतिक दर्जाच्या सुविधांवर भर देऊन आम्ही आमच्या पाहुण्यांचा इलेक्ट्रिक एसी स्लीपर बसमध्ये लांबचा प्रवास करण्याचा अनुभव वाढवत आहोत.”

मोनोकोक चेसिस डिझाइन ड्रायव्हिंग करताना बसवर नियंत्रण ठेवते आणि बसमधील प्रवाशांच्या आरामदायी आणि सुरक्षित प्रवासासाठी स्थिरता प्रदान करते. बसेसना बाह्य रीअर-व्ह्यू मिरर दिलेले आहेत, जे विद्युतरित्या समायोजित केले जाऊ शकतात. प्रवाशांना आरामात बसमध्ये चढता यावे यासाठी या बसेसमधील बोर्डिंग स्टेप खूपच कमी करण्यात आली आहे. पायरी बनवताना, वृद्ध आणि अपंग प्रवाशांना बोर्डिंग आणि डिबोर्डिंगमध्ये कोणतीही गैरसोय होऊ नये याची खात्री करण्यासाठी एक पर्याय देण्यात आला आहे.

एकूणच, या इलेक्ट्रिक बसमध्ये प्रवाशांचा प्रवास सुरक्षित आणि आरामदायी करण्यासाठी अनेक वैशिष्ट्ये आहेत.त्याचप्रमाणे, प्रवाशांचा प्रवास सोयीस्कर करण्यासाठी इलेक्ट्रिक बसेसमध्ये अनेक सुविधा देण्यात आल्या आहेत, ज्यामध्ये 1220 मिमी मोठ्या आसन, सॉफ्ट टच एबीएस इंटिरियर्स, बसेसमध्ये मुबलक प्रकाशासाठी एलईडी स्ट्रिप्स यांचा समावेश आहे. याव्यतिरिक्त, बसेसना पुरविलेल्या वैयक्तिक सुविधांमध्ये रात्री वाचण्यासाठी दिवे आणि मोबाईल फोन चार्ज करण्यासाठी प्रत्येक बर्थवर यूएसबी चार्जिंग कनेक्शन समाविष्ट आहेत. या बसेस अनेक आधुनिक सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह सुसज्ज आहेत, ज्यात चालक निरीक्षण प्रणाली, प्रवासी सलून कॅमेरा, आपत्कालीन बटण आणि बसेसमध्ये आग लागल्यास तत्काळ शोधणे आणि विझवण्याची व्यवस्था यांचा समावेश आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *